Tết thiếu nhi với trẻ em tại trường tiểu học Phú An, xã Phú An, huyện Phú Vang.
![](../images/icon-calendar.png)
Chiều ngày 28/5, Đội Công tác xã hội trường Đại học Khoa học Huế tổ chức chương trình “ Tết thiếu nhi 1/6” cho hơn 500 em học sinh tại trường tiểu học Phú An, xã Phú An, huyện Phú Vang.
Được đăng ở: Website chính
Kết thúc vòng loại cuộc thi “Sinh viên với Môi trường”
![](../images/icon-calendar.png)
Vào ngày 24/5/2015 tại hội trường A1, Ban thường vụ Đoàn Trường Đại học Khoa học phối hợp với Phòng Công tác học sinh, sinh viên và Khoa Môi trường tổ chức cuộc thi “ Sinh viên và môi trường”
Được đăng ở: Website chính
Đoàn TN Trường ĐH Khoa học Huế: Hành trình về nguồn, về với quê hương
![](../images/icon-calendar.png)
Trong hai ngày 16 và 17/05/2015, Đoàn Thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh trường Đại học Khoa học Huế đã tổ chức chương trình Về nguồn cho hơn 40 cán bộ Đoàn - Hội chủ chốt là cán bộ giảng viên và sinh viên đang công tác, học tập tại trường. Đoàn đã đến đặt vòng hoa, dâng hương tại Đài tưởng niệm các Anh hùng liệt sĩ Thành cổ Quảng Trị, nghĩa trang liệt Sỹ Quốc gia đường 9 và tham quan Địa đạo Vịnh Mốc (huyện Vĩnh Linh, tỉnh Quảng Trị).
Được đăng ở: Website chính
Đối thoại sinh viên năm học 2014- 2015
![](../images/icon-calendar.png)
Chiều ngày 17/04/2015, tại Hội trường A1, trường Đại học Khoa học, Ban Giám hiệu nhà trường đã tổ chức Chương trình đối thoại sinh viên năm học 2014- 2015 nhằm thực hiện quy chế dân chủ, nắm bắt tâm tư, nguyện vọng và những nhu cầu chính đáng của sinh viên, giúp cho lãnh đạo các Khoa, Bộ môn trực thuộc và Nhà trường kịp thời có các giải pháp xử lý những khó khăn, vướng mắc, giúp HSSV ổn định tư tưởng để học tập tốt và rèn luyện tốt.
Được đăng ở: Website chính
Hội thảo “Hướng nghiệp và bồi dưỡng nghiệp vụ hành chính cho sinh viên cuối khoá”
![](../images/icon-calendar.png)
Sáng ngày 2/4, Trường Đại học Khoa học Huế phối hợp với Cơ sở học viện hành chính khu vực miền Trung, Học viện hành chính quốc gia tổ chức Hội thảo “Hướng nghiệp và bồi dưỡng nghiệp vụ hành chính cho sinh viên cuối khoá”. Hơn 300 sinh viên năm cuối đã được mời tham dự hội thảo.
Được đăng ở: Website chính
Đêm nhạc “14 năm nhớ Trịnh Công Sơn - Hành trình nối vòng tay lớn”.
![](../images/icon-calendar.png)
Tối ngày 1/4, Đoàn Thanh niên Trường Đại học Khoa học Huế đã tổ chức đêm nhạc “14 năm nhớ Trịnh Công Sơn – Hành trình nối vòng tay lớn”. Đêm nhạc đã thu hút rất đông cán bộ, sinh viên và học sinh của Trường tham dự.
Được đăng ở: Website chính
Ngày hội Cán bộ Đoàn – Hội Trường Đại học Khoa học – ĐH Huế lần thứ I năm 2015.
![](../images/icon-calendar.png)
Nhân dịp kỷ niệm 84 năm ngày thành lập Đoàn TNCS HCM (26/03/1921-26/03/2015), được sự đồng ý của Đảng ủy, Ban Giám hiệu, chiều ngày 25/3, Đoàn Trường Đại học Khoa học, Đại học Huế đã tổ chức chương trình “Ngày hội cán bộ Đoàn – Hội Trường Đại học Khoa học – ĐH Huế lần thứ I năm 2015”.
Được đăng ở: Website chính
Lễ mit tinh kỷ niệm 84 năm ngày thành lập Đoàn TNCS HCM (26/03/1921-26/03/2015) và kết nạp Đoàn viên mới.
![](../images/icon-calendar.png)
Sáng ngày 25/3, Đoàn Trường Đại học Khoa học Huế đã tổ chức Lễ mít tinh kỷ niệm 84 năm ngày thành lập Đoàn TNCS HCM (26/03/1921-26/03/2015) và kết nạp Đoàn viên mới.
Được đăng ở: Website chính
Hội thảo Thanh niên Thừa Thiên Huế với biến đổi khí hậu “Chung tay hành động vì tương lai”
![](../images/icon-calendar.png)
Nhân dịp kỷ niệm 65 năm ngày truyền thống học sinh, sinh viên và Hội sinh viên Việt Nam, chiều 9/1, được sự cho phép của Đảng ủy, BGH nhà trường, BTV Đoàn trường, Liên chi Đoàn- Liên chi Hội sinh viên Khoa Môi Trường kết hợp với chuối hoạt động của dự án Du Ca Môi trường- Hành trình Thanh niên Huế của nhóm CTV Môi trường Việt Nam tổ chức hội thảo “Thanh niên Thừa Thiên Huế với biến đổi khí hậu”. Hội thảo đã góp phần lan tỏa ý thức và trách nhiệm đến các bạn thanh niên, học sinh, sinh viên trên trong việc chung tay hành động vì tương lai.
Được đăng ở: Website chính
Hội sinh viên Trường ĐH Khoa học: Kỷ niệm 65 năm ngày truyền thống học sinh
![](../images/icon-calendar.png)
Ngày 08/01, được sự đồng ý của Đảng ủy, Ban giám hiệu và Hội sinh viên Đại học Huế, Hội sinh viên Trường Đại học Khoa học đã long trọng tổ chức Lễ kỷ niệm 65 năm ngày truyền thống học sinh, sinh viên và Hội sinh viên Việt Nam (09/01/1950 – 09/01/2015) và trao tặng giải thưởng “Sao tháng Giêng”, danh hiệu “Sinh viên 5 tốt”.
Được đăng ở: Website chính
Đại hội Đại biểu Đoàn trường Đại học Khoa học nhiệm kỳ 2014-2017
![](../images/icon-calendar.png)
Trong hai ngày 19 và 20/12, Đoàn trường Đại học Khoa học, Đại học Huế đã long trọng tổ chức Đại hội Đại biểu Đoàn TNCS Hồ Chí Minh trường Đại học Khoa học – Đại học Huế lần thứ XX, nhiệm kỳ 2014-2017.
Được đăng ở: Website chính
Sinh Viên Trường Đại học Khoa học "Chung tay hiến máu tình nguyện"
![](../images/icon-calendar.png)
Sáng ngày 18/12/2014 tại hội trường A1 (Đại Học Khoa Học Huế) CLB Sinh Nhật Hồng kết hợp với Trung tâm huyết học trung ương Huế đã tổ chức buổi hiến máu với chủ đề “Hiến máu cứu người – quà tặng từ trái tim”.
Được đăng ở: Website chính
“CHO EM” - ĐÊM NHẠC ACOUSTIC CỦA NHỮNG TẤM LÒNG ĐẸP
![](../images/icon-calendar.png)
Tối ngày 23/11, CLB Guitar trường Đại học Khoa học – Đại học Huế (HUSC Guitar Club) kết hợp với sinh viên Khoa Kiến Trúc đã tổ chức đêm nhạc Acoustic “Cho em” với mục đích quyên góp ủng hộ em Ngô Tiến Đạt sinh viên K37 khoa Kiến Trúc của Trường.
Được đăng ở: Website chính
Ngày hội tân sinh viên và chung kết cuộc thi Tài năng sinh viên năm 2014
![](../images/icon-calendar.png)
Ngày 5/10, Đoàn Thanh niên - Hội sinh viên Trường ĐH Khoa học đã long trọng tổ chức Ngày hội Tân sinh viên K38 và chung kết cuộc thi “Tài năng Sinh viên năm 2014 ”.
Được đăng ở: Website chính
Hội sinh viên Trường ĐH Khoa học – ĐH Huế tổ chức “Hội nghị học tập, quán triệt Nghị quyết Đại hội đại biểu toàn quốc Hội Sinh viên Việt Nam lần thứ IX nhiệm kỳ 2013-2018”
![](../images/icon-calendar.png)
Trong không khí phấn khởi của những ngày đầu năm học mới và tiến tới chào mừng Đại hội Đại biểu Đoàn thanh niên CSHCM Trường Đại học Khoa học lần thứ XX nhiệm kỳ 2014-2017. Sáng ngày 5/10, Hội Sinh viên Trường Đại học Khoa học đã long trọng tổ chức Hội nghị quán triệt Nghị quyết Đại hội đại biểu toàn quốc Hội Sinh viên Việt Nam lần thứ IX, nhiệm kỳ 2013 - 2018 cho cán bộ hội chủ chốt, hội viên, sinh viên nhà Trường.
Được đăng ở: Website chính