Làm việc với đại diện Tập đoàn Jellyfish và học viện giáo dục quốc tế Tochigi (Tochigi International Education Institute – TIEI)
![](../images/icon-calendar.png)
Chiều ngày 25/10, đại diện Tập đoàn Jellyfish và học viện giáo dục quốc tế Tochigi đã có buổi làm việc với PGS.TS Võ Thanh Tùng, Phó Hiệu trưởng Trường ĐHKH Huế để giới thiệu về chương trình thực tập hưởng lương tại Tochigi dành cho
Được đăng ở: Website chính
Tập huấn “Tầm nhìn và khởi nghiệp” cho sinh viên
![](../images/icon-calendar.png)
Ngày 13/10/2016 tại hội trường A1, trường Đại học Khoa học kết hợp với công ty Cổ phần Quốc tế Bacteri tổ chức tập huấn cho hơn 300 bạn sinh viên trong trường với chủ đề “Tầm nhìn và khởi nghiệp”.
Được đăng ở: Website chính
Chương trình “Chào đón tân sinh viên khóa K40”.
![](../images/icon-calendar.png)
Ngày 9/10, Đoàn Thanh niên và Hội sinh viên Trường Đại học Khoa học Huế đã tổ chức chương trình “Chào đón tân sinh viên Khóa K40 và Lễ tuyên dương, trao học bổng các thủ khoa, cán bộ Đoàn xuất sắc, sinh viên nghèo vượt khó và chung kết Tài năng sinh viên ĐHKH năm 2016”
Được đăng ở: Website chính
Chương trình “Đêm hội trăng rằm”
![](../images/icon-calendar.png)
Chiều 11/09/2016, Đội Công tác xã hội, Trường Đại học Khoa học Huế đã tổ chức chương trình Trung thu “Đêm hội trăng rằm” cho hơn 30 em nhỏ tại Làng trẻ em SOS Huế.
Được đăng ở: Website chính
Tân Sinh viên khóa K40 háo hức làm thủ tục nhập học
![](../images/icon-calendar.png)
Sáng ngày 5/9, hàng trăm sinh viên khóa 40 của Trường Đại học Khoa học Huế đã đến trường để chính thức hoàn thành hồ sơ nhập học.
Được đăng ở: Website chính
Lễ khai giảng các lớp đại học hệ vừa làm vừa học, ngành công tác xã hội, năm học 2016-2017.
![](../images/icon-calendar.png)
Sáng ngày 27/8, Trường Đại học Khoa học (ĐHKH) Huế và Trường Cao đẳng Nghề Quảng Nam đã long trọng tổ chức Lễ khai giảng các lớp đại học, ngành Công tác xã hội tại Tỉnh Quảng Nam năm học 2016-2017.
Được đăng ở: Website chính
86 sinh viên liên thông từ cao đẳng lên đại học, ngành Báo chí, khoá 2014-2016 tại Trường Cao đẳng Phát thanh - Truyền hình I, Hà Nam được công nhận tốt nghiệp.
![](../images/icon-calendar.png)
Ngày 14/8, Trường Đại học Khoa học (ĐHKH) Huế đã tổ chức Lễ bế giảng và trao bằng tốt nghiệp đại học, hệ vừa làm vừa học cho sinh viên liên thông từ cao đẳng lên đại học, ngành Báo chí, khoá 2014-2016 tại Trường Cao đẳng Phát thanh - Truyền hình I, Hà Nam - cơ sở liên kết đào tạo với Trường ĐHKH.
Được đăng ở: Website chính
Khai giảng lớp liên kết liên thông từ cao đẳng lên hệ đại học, ngành Báo chí tại Hà Nam.
![](../images/icon-calendar.png)
Sáng ngày 14/8, Trường Đại học Khoa học (ĐHKH) - Đại học Huế và trường Cao đẳng Phát thanh Truyền hình I long trọng tổ chức lễ khai giảng lớp liên kết liên thông từ cao đẳng lên hệ đại học, ngành Báo chí khoá 2016-2018 tại Hà Nam.
Được đăng ở: Website chính
Viết cho những tháng ngày tuổi trẻ
![](../images/icon-calendar.png)
Đơn giản đó là những năm tháng mà chúng tôi được khoác lên mình tấm áo xanh, được làm những điều có ý nghĩa với quê hương và lưu giữ cho mình những kỷ niệm đẹp nhất của tuổi trẻ.
Được đăng ở: Website chính
728 sinh viên được công nhận và phát bằng tốt nghiệp Đại học năm 2016.
![](../images/icon-calendar.png)
Sáng ngày 24/06, Trường ĐH Khoa học Huế đã long trọng tổ chức Lễ bế giảng và phát bằng tốt nghiệp Đại học năm 2016. Tham dự có: TS. Lê Nam Hải, Phó Trưởng Ban Đào tạo Đại học, ĐH Huế; PGS.TS Hoàng Văn Hiển, Hiệu trưởng cùng các thầy trong Ban giám hiệu; lãnh đạo các Phòng chức năng, các Khoa/bộ môn trực thuộc và đặc biệt là sự có mặt của 728 sinh viên được công nhận và phát bằng tốt nghiệp Đại học năm 2016.
Được đăng ở: Website chính
Khai mạc Triễn lãm “tranh cổ động và sáng tạo nghệ thuật, biển đảo” 2016
![](../images/icon-calendar.png)
Sáng (5/6), tại Công viên 3/2(Lê Lợi,TP.Huế)) Đại học Huế phối hợp Viện Tài Nguyên Môi Trường tổ chức triển lãm tranh cổ động và sản phẩm giáo dục về môi trường biển đảo với chủ đề “Tiếng gọi thiên nhiên và hành động của chúng ta”.
Được đăng ở: Website chính
Đội CTXH với chương trình Vui Tết thiếu nhi
![](../images/icon-calendar.png)
Chiều ngày 29/05/2016, Đội Công tác xã hội trường Đại học Khoa học (ĐHKH), Đại học Huế đã tổ chức chương trình “ Tết thiếu nhi 1/6” cho hơn 180 em học sinh tại trường tiểu học Phú Thanh, xã Phú Thanh, huyện Phú Vang, tỉnh Thừa Thiên Huế.
Được đăng ở: Website chính
Hơn 400 sinh viên tham gia tập huấn phỏng vấn và việc làm
![](../images/icon-calendar.png)
Trong hai ngày 09/4 và 9/5/2016 Phòng CTHSSV Trường Đại học Khoa học Huế phối hợp với CEO Nguyễn Phúc Nguyên đã tổ chức lớp tập huấn phỏng vấn và việc làm cho hơn 400 sinh viên thuộc nhiều Khoa, Bộ môn trực thuộc của trường.
Được đăng ở: Website chính
Đoàn TN Trường ĐH Khoa học: Hành trình về nguồn.
![](../images/icon-calendar.png)
Trong hai ngày 07 và 08/5/2016, Đoàn Thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh Trường Đại học Khoa học, ĐH Huế đã tổ chức hành trình về nguồn cho gần 35 các bộ Đoàn – Hội chủ chốt bao gồm các chuyên viên, giảng viên, sinh viên đang công tác, sinh hoạt và học tập tại Trường. Đoàn đã đến đặt vòng hoa, dâng hương tại nghĩa trang liệt sỹ thuộc khuôn viên khu tượng niệm và Tượng đài Bà Mẹ Việt Nam anh hùng (núi Cấm, thôn Phú Thanh, xa Tam Phú, thành phố Tam Kỳ, tỉnh Quảng Nam) và có chuyến tham quan nghỉ dưỡng tại biển Cảnh Dương (xã Lộc Vĩnh, huyện Phú Lộc, tỉnh Thừa Thiên – Huế).
Được đăng ở: Website chính
Tuyên truyền pháp luật về tội phạm sử dụng công nghệ cao và văn hóa giao thông
![](../images/icon-calendar.png)
Chiều 23/4 hơn 500 bạn học sinh, sinh viên đại diện cho 15 khoa và bộ môn trực thuộc trường Đại học Khoa học và đoàn viên chi đoàn Phòng Cảnh sát kinh tế (PC54) đã tham gia vào chương trình tuyên truyền pháp luật về tội phạm sử dụng công nghệ cao và văn hóa giao thông.
Được đăng ở: Website chính