Toạ đàm khoa học: "Tín ngưỡng thờ ông Táo ở Việt Nam trong sự đối sánh với Trung Quốc, Nhật Bản, Hàn Quốc"
![](../images/icon-calendar.png)
Giới thiệu sách và tọa đàm khoa học: "HUẾ KỲ BÍ - Qua góc nhìn của người phương Tây đầu thế kỷ XX".
![](../images/icon-calendar.png)
Từ 14h00 đến 16h30, ngày 23/9/2023, Khoa Lịch sử, Trường Đại học Khoa học, Đại học Huế đã kết hợp cùng MaiHaBooks tổ chức thành công chương trình GIỚI THIỆU SÁCH & TỌA ĐÀM KHOA HỌC: \"HUẾ KỲ BÍ - Qua góc nhìn của người phương Tây đầu thế kỷ XX\".
Gặp mặt Tân sinh viên Khóa 47 và trao Học bổng cho thủ khoa 2 ngành
![](../images/icon-calendar.png)
Hòa chung không khí sôi nổi mùa tựu trường của các trường ĐH, CĐ trên địa bàn TP. Huế; vào lúc 15h00 ngày 07 tháng 9 năm 2023, tại Phòng họp Khoa Lịch sử, Trường ĐH Khoa học Huế; Chi ủy, BCN Khoa cùng các cán bộ giảng viên Khoa lịch sử đã tiến hành buổi gặp mặt, trao đổi thông tin về Trường, Khoa giữa cán bộ Khoa và các bạn sinh viên Khóa 47.
Bảo vệ Khóa luận tốt nghiệp cử nhân Khóa 43 ngành Lịch sử và Đông phương học
![](../images/icon-calendar.png)
Vào ngày 22 tháng 5 năm 2023, tại Phòng họpg Khoa Lịch sử, trường Đại học Khoa học; Khoa Lịch sử đã tiến hành Bảo vệ Khóa luận tốt nghiệp cử nhân cho sinh viên Khóa 43 thuộc hai ngành Lịch sử và Đông phương học.
Dâng hoa tưởng nhớ ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (19.5.1890-19.5.2023)
![](../images/icon-calendar.png)
Chiều 19-5-2023, LCĐ Khoa Lịch sử phối hợp với Chi đoàn Bảo tàng Hồ Chí Minh Thừa Thiên Huế, Chi đoàn Nhà xuất bản Thuận Hoá - Huế dâng hoa tưởng nhớ ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (19.5.1890-19.5.2023) tại Bảo tàng Hồ Chí Minh Thừa Thiên Huế.
Cựu sinh viên Lớp Lịch sử K3 (niên khoá 1979-1983) về thăm Khoa và kỷ niệm 40 năm ngày ra trường
![](../images/icon-calendar.png)
Chiều ngày 19-5-2023, Khoa Lịch sử đã tiếp đón các anh chị cựu sinh viên Lớp Lịch sử K3, niên khoá 1979-1983 về thăm Khoa.
Thăm sinh viên của Khoa đang học Quân sự tại Trung tâm Giáo dục - Quốc phòng
![](../images/icon-calendar.png)
Chiều ngày 26.4.2023 (Thứ 3), Khoa Lịch sử, Trường Đại học Khoa học, Đại học Huế đã tiến hành thăm hỏi, động viên kịp thời và trao quà cho sinh viên của Khoa đang học Quân sự tại Trung tâm Giáo dục - Quốc phòng, Đại học Huế ở Phú Bài.
Đại hội Công đoàn Khoa Lịch sử nhiệm kỳ 2023-2028
![](../images/icon-calendar.png)
Vào lúc 14h30 ngày 27 tháng 3 năm 2023, Khoa Lịch sử tiến hành tổ chức Đại hội Công đoàn Khoa Lịch sử nhiệm kỳ 2023 - 2028 tại Phòng họp Khoa Lịch sử, Trường Đại học Khoa học Huế. Tham dự đại hội có TS. Nguyễn Mạnh Hà - Phó Chủ tịch CĐCS Trường; TS. Dương Quang Hiệp - BT Chi bộ, Chủ nhiệm Khoa Lịch sử, cùng các công đoàn viên trong Khoa.
Tọa đàm Khoa học chủ đề "Động đất và thiên tai ở Nhật Bản trong lịch sử"
![](../images/icon-calendar.png)
Chương trình Openday cho học sinh trường THPT Hóa Châu
![](../images/icon-calendar.png)
Vào ngày 10 tháng 3 năm 2023 Khoa Lịch sử, Trường Đại học Khoa học, Đại học Huế đã tiến hành tổ chức Open Day dành cho các em học sinh Trường THPT Hóa Châu.
Đối thoại sinh viên năm học 2022 - 2023
![](../images/icon-calendar.png)
Vào lúc 14h00 ngày 02/3/2023, tại Hội trường A1 trường Đại học Khoa học Huế, Khoa Lịch sử đã tổ chức buổi Đối thoại sinh viên năm học 2022 - 2023.
Lễ Kết nạp Đảng viên năm 2023
![](../images/icon-calendar.png)
Vào lúc 9 giờ 00, ngày 27 tháng 2 năm 2023, tại Phòng họp Khoa Lịch sử, Trường Đại học Khoa học; chi bộ Khoa Lịch sử đã tổ chức Lễ kết nạp Đảng viên mới cho đồng chí Lê Văn Quốc Huy - sinh viên lớp Lịch sử K43 vào Đảng cộng sản Việt Nam.
Chương trình Openday cho học sinh trường THPT Đặng Trần Côn
![](../images/icon-calendar.png)
Sáng ngày 19.02.2023, Khoa Lịch sử tổ chức hoạt động trải nghiệm và định hướng nghề nghiệp dành cho trường THPT Đặng Trần Côn với hai nội dung: Khám phá ẩm thực và trang phục Huế xưa; Dạo chơi trong vườn văn hoá phương Đông.
Tiếp và làm việc với Giáo sư Shim Ju Hyung - Đại học Quốc gia Incheon, Hàn Quốc
![](../images/icon-calendar.png)
Chương trình Openday cho học sinh trường THPT Cao Thắng
![](../images/icon-calendar.png)