In chủ đề
Sữa tươi có tác dụng gì cho da mặt?
09-03-2019 22:55

My Le

Newbie

Khoa Báo chí - Truyền thông
Gia nhập: 28.01.19
Đã cảm ơn: 1 lần
Đã được cảm ơn: 0 lần
Sữa tươi có tác dụng gì cho da mặt là thắc mắc của không ít chị em phụ nữ khi tìm kiếm những phương thức làm đẹp cho bản thân trong nhiều năm trở lại đây. Khi kinh tế ổn định, xu hướng làm đẹp bản thân được đẩy lên thì vấn đề tìm những loại mỹ phẩm, thực phẩm giúp làm đẹp trở thành nhu cầu thiết yếu. Sữa tươi không đường có tác dụng gì và dùng thế nào bạn đã biết chưa?
Sữa tươi không đường được biết đến như một loại thực phẩm bổ dưỡng, rất tốt cho sức khỏe. Hiện nay nó còn được biết đến như một nguyên liệu làm đẹp được các chị, các mẹ tin tưởng sử dụng. Cùng tìm hiểu với chúng tôi trong bài viết này để hiểu hơn về tác dụng của sữa tươi nhé.

1. Sữa tươi có tác dụng phục hồi làn da bị cháy nắng

Các chị em sống ở vùng nhiệt đới, vùng biển nắng nóng thường xuyên phải tiếp xúc với ánh nắng rát, chịu ảnh hưởng của nắng gắt nặng nề rất dễ làm cho làn da bị cháy nắng, đen sạm tình trạng nặng trong thời gian lâu sẽ rất khó hồi phục lại làn da bình thường. Và điều đó dẫn đến khó khăn trong việc làm đẹp, giữ lấy vẻ đẹp con gái của mình sau này.

Cách chữa da bị cháy nắng lâu ngày với giải pháp hữu ích và tiết kiệm dành cho những chị em là sử dụng sữa tươi. Những công dụng bất ngờ của sữa tươi sẽ giúp làn da của các chị, các mẹ khôi phục, phục hồi lại các màu sắc tự nhiên của các tế bào da. Giảm thời gian phục hồi và hỗ trợ làm mờ các vết thâm hay sạm da do ánh nắng tác động. Ngoài ra, công dụng của sữa tươi còn hạn chế các sắc tố Melanin ( nguyên nhân dẫn đến tình trạng sạm da) có môi trường phát triển.
Chúng tôi vừa giới thiệu đến các mẹ, các chị cách chữa trị da bị cháy nắng bằng sữa tươi hiệu quả đơn giản. Cùng tìm hiểu thêm công dụng của sữa trong việc bảo vệ làn da nhé.

2. Giảm nếp nhăn ở mắt hiệu quả với sữa tươi

Cách giảm nếp nhăn ở mắt rất nhiều nhưng nếu các chị, các mẹ áp dụng không đúng cách thì sẽ rất dễ làm tình trạng nếp nhăn trở nên nhiều hơn. Vì vậy trong phần này chúng tôi sẽ giới thiệu rõ hơn về cách giảm nếp nhăn trên mặt, mắt hiệu quả và đơn giản chỉ với 1 bịch sữa tươi mỗi ngày.
Các dưỡng chất chứa trong sữa tươi có tác dụng hạn chế quá trình oxy hóa của da, ngăn chặn các vết chân chim xuất hiện trên mặt lấy đi vẻ thanh xuân của người phụ nữ. Sử dụng sữa tươi như một loại sửa rửa mặt hàng ngày sẽ giúp quầng thâm ở mắt mờ bớt rất hiệu quả, và tình trạng mắt thâm quầng sẽ hạn chế bị lại với bạn.

3. Trị tàn nhang trên mặt bằng sữa tươi tại nhà

Nguyên nhân khiến làn da của các bạn xuất hiện những vết tàn nhang rất nhiều, tuy nhiên có rất nhiều các mẹ, các chị áp dụng nhiều cách trị tàn nhang khác nhau nhưng không hiệu quả. Vì cơ địa của mỗi người khác nhau, làn da khô, da nhờn, da ẩm sẽ khiến mỗi người có một cách trị tàn nhang khác nhau. Vậy thì sữa tươi có tác dụng gì với việc trị tàn nhang cho các chị em?

Sữa tươi rất phổ biến, giá cả rất rẻ và dễ mua. Nhưng trong sữa có chứa lượng axit latic dồi dào, có tác dụng làm mờ tàn nhang rất hiệu quả. Nếu kết hợp sữa tươi và bột mì tạo thành mặt nạ cho mặt thì hiệu quả sẽ càng tuyệt vời hơn. Phương pháp trị nám, tàn nhang này thật đơn giản và hiệu quả phải không nào. Hãy tìm hiểu nhiều hơn các cách dưỡng da, chăm sóc bằng sữa tươi tiếp theo.
4. Sữa tươi có tác dụng gì với quầng thâm mắt

Quầng thâm mắt là một trong những nguyên nhân làm mất đi vẻ đẹp của da mặt, đôi khi các bọng mắt thâm quầng rất mất thẩm mỹ. Lúc này đây sữa tươi sẽ là người bạn cứu cánh giúp bạn làm giảm bọng mắt và làm mờ dần quầng thâm. Nhớ tìm hiểu và sử dụng đúng cách để có tác dụng hiệu quả nhất nhé.

4. Cách sử dụng sữa tươi để chăm sóc da mặt

Chúng tôi vừa giới thiệu những tác dụng của sữa tươi cho làn da của các chị, các mẹ. Và tiếp sau đây, những cách cụt hể sẽ được chia sẻ đến các bạn để áp dụng dưỡng da tại nhà hiệu quả nhất. Những công thức được tổng hợp từ kinh nghiệm làm đẹp của nhiều chị em. Cùng khám phá nhé:

- Tẩy tế bào chết cho da: Các bạn trộn đều 1 muỗng sữa tươi, 1 muỗng cà phê dầu dừa cùng với một chút muối tinh. Thoa hỗn hợp lên da và massage thật nhẹ nhàng trong 5 phút. Cuối cùng rửa sạch mặt lại với nước ấm là hoàn thành bước tẩy tế bào chết cho da.
- Mặt nạ sữa tươi: Để có được làn da mịn màng như em bé, bạn có thể sử dụng sữa tươi như một loại mặt nạ. Bạn dùng bông tẩy trang nhúng vào sữa tươi và thoa lên mặt, đợi đến khi khô thì thoa thêm một lớp nữa, cứ tiếp tục như vậy trong khoảng 20 phút.

Cuối cùng rửa sạch mặt lại với nước ấm. Với công thức này, các bạn nên sử dụng mỗi tuần khoảng 3 lần để mang lại hiệu quả tốt nhất nhé.
- Mặt nạ sữa tươi và khoai tây: Đây là công thức làm đẹp không chỉ giúp bạn có được làn da sáng mịn mà còn có tác dụng lấy đi các nốt mụn đầu đen đáng ghét trên mũi.

Bạn trộn đều nữa củ khoai tây luộc đã nghiền mịn với 2 muỗng canh sữa tươi không đường. Thoa hỗn hợp lên khắp mặt và thư giãn trong khoảng 20 phút. Sau đó bạn rửa sạch mặt lại với nước lạnh.

Một số lưu ý khi sử dụng sữa tươi để chăm sóc da:
- Giá vi kim tảo biển sẽ bổ ích cho bạn.
- Bạn nên sử dụng sữa tươi không đường để mang lại hiệu quả tốt nhất.
- Sau khi sử dụng các sản phẩm làm đẹp từ sữa tươi, bạn nên bảo vệ da cẩn thận dưới ánh nắng mặt trời vì lúc này da rất mỏng manh và nhạy cảm.
- Khi rửa sạch mặt, bạn nên dùng nước ấm để được mềm mại và không bị kích ứng.
Qua bài viết chia sẻ này, mong rằng các bạn sẽ nắm được sữa tươi có tác dụng gì cho da mặt và cách sử dụng sữa tươi như thế nào tốt nhất. Chúc các chị, các mẹ sớm sở hữu làn da như ý, trở nên xinh đẹp và tự tin hơn trong cuộc sống.

10-03-2019 18:59

Trần Linh Đa

Junior Member

Khoa Toán
Gia nhập: 12.01.16
Đã cảm ơn: 0 lần
Đã được cảm ơn: 0 lần
Địa chỉ mua Thuốc podophyllin 25 Hưng Yên ở đâu đảm bảo

Đi đến diễn đàn:

Copyright © Trường Đại học Khoa học - Đại học Huế. Địa chỉ: 77 Nguyễn Huệ, Huế, Việt Nam.
Site được xây dựng trên nền hệ thống PHP-Fusion. Thiết kế và chỉnh sửa bởi nlhhuan.

--- a d v e r t i s e m e n t ---