THÔNG BÁO

Từ ngày 15/6/2019, Trường ĐHKH sẽ sử dụng tên miền chính thức là HUSC.HUEUNI.EDU.VN,
và tên miền HUSC.EDU.VN này sẽ chạy ở chế độ lưu trữ, không được cập nhật thông tin nữa.

Nhấn vào đây >>> HUSC.HUEUNI.EDU.VN <<< để chuyển sang website mới.

In chủ đề
[Tổng Kết] " Đêm Hội Trăng Rằm 2011" - Trung Thu Ấm Áp Cùng Trẻ Thơ xã Quảng Ngạn - Quảng Điền - Thừa Thiên H
13-09-2011 20:12

nh0cl0v3ly

Junior Member

Hình đại diện

Khoa Lịch sử
Gia nhập: 20.09.10
Đã cảm ơn: 0 lần
Đã được cảm ơn: 3 lần
Trung thu ấm áp cùng trẻ thơ

Trung thu ấm áp cùng trẻ thơ Chương trình “ Đêm hội trăng rằm” do đội Công tác xã hội - trường đại học Khoa học Huế phối hợp với UBND xã Quảng Ngạn, huyện Quảng Điền, tỉnh Thừa Thiên Huế tổ chức đã trao gần 1000 phần quà cho hầu hết các trẻ em từ mẫu giáo đến THCS, trong đó có 200 suất quà đặc biệt trị giá 10 triệu đồng và nhiều phần quà giá trị khác vào rằm tháng 8 năm nay.
Mặc dù trời mưa lạnh tầm tã trong nhiều giờ, nhưng tất cả các em đều có mặt từ rất sớm để mong nhận được những phần quà của các anh chị tình nguyện viên, mong được xem múa lân, phá cỗ rước đèn và nghe những câu chuyện kể thú vị về sự tích chị Hằng Nga, chú Cuội… Đây thực sự là cầu nối nhân ái kết nối mọi trái tim, là hoạt động ý nghĩa có tính nhân văn của đội công tác xã hội đại học Khoa học Huế. Được biết đội đã tổ chức rất nhiều chương trình có ý nghĩa trên khắp địa bàn tỉnh Thừa Thiên Huế và sẽ có những ấp ủ, dự định lớn lao nhằm giúp đỡ trẻ em nghèo có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, giúp đỡ các em thực hiện được phần nào ước mơ của mình.
Lê Thị Thúy Hằng

MỘT SỐ HÌNH ẢNH "ĐÊM HỘI TRĂNG RẰM"

img8.vicongdong.vn/f_498450.file

img8.vicongdong.vn/f_498443.file

img8.vicongdong.vn/f_498433.file

img8.vicongdong.vn/f_498445.file

img8.vicongdong.vn/f_498446.file

img8.vicongdong.vn/f_498449.file

Tổ chức sinh hoạt tại các lớp cho các em

img8.vicongdong.vn/f_498441.file

img8.vicongdong.vn/f_498442.file

Các anh chị tình nguyện và ban lãnh đạo tổ chức trao quà

và rước đèn ông sao cho các em

1 thành viên đã cảm ơn trong bài viết này: zchanhtieuthuz
13-09-2011 20:27

zchanhtieuthuz

Member

Hình đại diện

Gia nhập: 29.08.10
Đã cảm ơn: 7 lần
Đã được cảm ơn: 10 lần
Ảnh ít hè. Năm ni Thiện có tham gia ko đó!

25-09-2011 02:56

Tran Duc Thang

Newbie

Hình đại diện

Khoa Địa lý - Địa chất
Gia nhập: 24.12.10
Đã cảm ơn: 2 lần
Đã được cảm ơn: 0 lần
pa con khong chem gio thi bun that!!!Cool

29-09-2011 16:57

nguyen pham

Newbie

Khoa Ngữ văn
Gia nhập: 29.08.11
Đã cảm ơn: 1 lần
Đã được cảm ơn: 0 lần
Đội CTXH này có anh Trà Phương Đông không nhỉ? Nghe anh ấy ở đội này mà tìm không thấy Smile

Đi đến diễn đàn:

Copyright © Trường Đại học Khoa học - Đại học Huế. Địa chỉ: 77 Nguyễn Huệ, Huế, Việt Nam.
Site được xây dựng trên nền hệ thống PHP-Fusion. Thiết kế và chỉnh sửa bởi nlhhuan.

--- a d v e r t i s e m e n t ---