In chủ đề
Vì sao điện thoại trên MH370 vẫn đổ chuông?
13-03-2014 12:18

Gia Long

Senior Member

Gia nhập: 21.02.14
Đã cảm ơn: 0 lần
Đã được cảm ơn: 0 lần
Vì sao điện thoại trên MH370 vẫn đổ chuông?

Khi gọi đến, nhiều điện thoại trên chiếc MH370 vẫn đổ chuông dù không ai nghe máy.

img-hn.24hstatic.com:8008/upload/1-2014/images/2014-03-11/1394547376-thumbnail.jpg
Nhiều điện thoại vẫn đổ chuông khi có người gọi đến

Những bí ẩn bao quanh chiếc máy bay MH370 của hãng hàng không Malaysia Airlines bị mất tích đang ngày càng trở nên huyền bí hơn.

Bốn ngày sau khi chiếc máy bay biến mất trên màn hình radar, một số người nhà hành khách có mặt trên chuyến bay này vẫn khẳng định rằng điện thoại của họ vẫn đổ chuông.

Theo đó, khoảng 19 gia đình đã tìm cách gọi điện cho người thân của của mình trên máy bay, và điện thoại đã đổ chuông. Ngay cả hãng Malaysia Airlines cũng đã tìm cách liên lạc với một số thành viên phi hành đoàn bằng điện thoại.

img-hn.24hstatic.com:8008/upload/1-2014/images/2014-03-11/1394547334-1.jpg
Nhiều điện thoại vẫn đổ chuông khi có người gọi đến

Theo báo chí Trung Quốc, 19 gia đình này đã ký vào một bản cam kết chung xác nhận rằng điện thoại của người thân họ trên máy bay vẫn đổ chuông nhưng không có ai trả lời.

Ngoài ra một quan chức của Malaysia Airlines cũng xác nhận rằng họ đã tìm cách gọi vào điện thoại của các tiếp viên trên máy bay, song cũng không có bất kỳ ai trả lời.

Và điều kỳ lạ hơn nữa là một số mạng xã hội ở Trung Quốc vẫn cho thấy rằng nhiều hành khách bị mất tích đang “online”.

Một người đàn ông cho biết người anh trai mất tích của mình đang trực tuyến trên QQ, mạng xã hội rất phổ biến của người Trung Quốc.

Tuy nhiên điều đáng buồn đối với các gia đình đang đau khổ này là tất cả những tin nhắn hay cuộc gọi của họ đều không nhận được bất cứ phản hồi nào.

Đây không phải là lần đầu tiên điện thoại của những người mất tích trên máy bay MH370 đổ chuông khi có người gọi đến.

Hôm Chủ nhật, truyền hình Trung Quốc phát sóng trực tiếp cảnh một người đàn ông gọi điện cho người thân của mình trên máy bay, và chiếc điện thoại vẫn có tín hiệu đổ chuông nhưng không có ai trả lời.

Chính thông tin về điện thoại đổ chuông và tài khoản QQ online này đã đem lại niềm hy vọng và an ủi cho rất nhiều gia đình đang đau đáu chờ thông tin người thân.

Tuy nhiên, theo một số chuyên gia, đây rất có thể là lỗi kỹ thuật của các nhà mạng trong việc kết nối các cuộc gọi ra nước ngoài.

Một chuyên gia cho biết khi bạn nghe thấy tiếng điện thoại đổ chuông khi gọi ra nước ngoài, chưa chắc chiếc điện thoại đó đang bật và hoạt động như bạn tưởng.

Chuyên gia phân tích sóng vô tuyến Jeff Kagan nhận định: “Điều đó không có nghĩa là chiếc điện thoại bạn đang gọi thực sự đổ chuông. Lúc này nhà mạng đang dò tìm chiếc điện thoại đó. Đầu tiên là dựa vào địa điểm cuối cùng của nó, rồi sau đó mở rộng quy mô dò tìm ra. Nếu nhà mạng không thể tìm thấy chiếc điện thoại, cuộc gọi sẽ bị ngắt.”

Rõ ràng là ngay cả khi chiếc điện thoại được gọi đang trong chế độ trên máy bay, hoặc bị tắt nguồn hoặc đã bị hỏng thì khi có người gọi đến vẫn có thể nghe thấy có tín hiệu, mặc dù nó không bao giờ có cơ hội kết nối.

Hiện tại cuộc tìm kiếm chiếc máy bay MH370 đã có những manh mối mới, khi quân đội Malaysia cho biết radar của họ đã dò được tín hiệu chiếc máy bay này bay qua bán đảo Malaysia và hướng về phía eo biển Malacca. Hiện Malaysia đã mở một khu vực tìm kiếm mới ở phía tây bán đảo Malaysia, trên eo biển Malacca.

Trí Dũng (Theo Mirror) (Khampha.vn)

14-01-2015 15:44

lienminhpro

Newbie

Gia nhập: 14.01.15
Chúng tôi cung cấp 1 số dịch vụ sau
sang nhuong nha hangsang nhuong mat bang kinh doanh
sang nhuong can ho chung cu
sang nhuong quan an
sang nhuong quan nhau
sang nhuong quan cafe tra sua
sang nhuong quan bida
sang nhuong quan bar karaoke
sang nhuong quan net
sang nhuong shop thoi trang
sang nhuong tiem ao cuoi
sang nhuong tiem sap kios
sang nhuong salon tiem toc
sang nhuong clb the hinh
sang nhuong nha thuoc tay

07-06-2016 16:14

vtran

Member

Gia nhập: 25.02.13
Đã cảm ơn: 3 lần
Đã được cảm ơn: 5 lần
Cách để bạn thoát khoải chế độ lumia 520 bị lỗi máy bay

Lumia 520 bị chế độ bay, không sao tắt đc; reset; up rom khác, khôi phục cài đặt gốc đều không đc; kiêm tra imei = *#06# thì không có số imei nào, vậy cho em hỏi máy em bị làm sao; và cách khắc phục; em cảm ơn

Trả lời: Chào bạn mình muốn chữa trị nokia lumia 520 bị lỗi chế độ máy bay!
Mình cũng đã bị trạng thái giống bạn, và mình đã làm cách này để khôi phục lại điện thoại!
Bạn có thể làm giống mình.
1. Download Tool: Nokia Software Recovery Tool
và cài lên máy tính của bạn
2. Cắm điện thoại kết nối với máy tính của bạn.
3. Chọn Install nó sẽ tự động cài lại phiên bản ban đầu lúc bạn mua máy.
4. Đợi khoảng 10p trung tâm điện thoại số mobile máy bạn sẽ trở lại bình thương và không còn bị chế độ máy bay. Bạn có thể cập nhật lên phiên bản 8.1 trở lại, nhưng đừng dùng tài khoản developer để tải bản preview. Cập nhật từ bản preview lên bạn Cyan chính thức sẽ gây ra lỗi Chế độ máy bay của bạn hiện tại
Chúc bạn thành công!

mình tải Lumia software tool 5.0.0 về và update lên 5.0.5 sau đó thì chạy chương trình sửa chữa nokia lumia 520 thì nó hiện lên dòng chữ ngay bên cạnh là phone info package not found on disk và ko thể làm gì thêm ạ. e loay hoay với cái Lumia software tool mãi mà ko giải quyết được ạ. Mong mn giúp đỡ :3

Chúng tôi chuyên thay mặt kính cảm ứng lumia 520 tại tphcm với giá cạnh tranh mà chất lượng nhất thị trường

09-06-2016 05:10

Huyền Nghĩa

Newbie

Khoa Địa lý - Địa chất
Gia nhập: 08.06.16
Cách để bạn thoát khoải chế độ lumia 520 bị lỗi máy bay

Lumia 520 bị chế độ bay, không sao tắt đc; reset; up rom khác, khôi phục cài đặt gốc đều không đc; kiêm tra imei = *#06# thì không có số imei nào, vậy cho em hỏi máy em bị làm sao; và cách khắc phục; em cảm ơn

Trả lời: Chào bạn mình muốn chữa trị nokia lumia 520 bị lỗi chế độ máy bay!
Mình cũng đã bị trạng thái giống bạn, và mình đã làm cách này để khôi phục lại điện thoại!
Bạn có thể làm giống mình.
1. Download Tool: Nokia Software Recovery Tool
và cài lên máy tính của bạn
2. Cắm điện thoại kết nối với máy tính của bạn.
3. Chọn Install nó sẽ tự động cài lại phiên bản ban đầu lúc bạn mua máy.
4. Đợi khoảng 10p trung tâm điện thoại số mobile máy bạn sẽ trở lại bình thương và không còn bị chế độ máy bay. Bạn có thể cập nhật lên phiên bản 8.1 trở lại, nhưng đừng dùng tài khoản developer để tải bản preview. Cập nhật từ bản preview lên bạn Cyan chính thức sẽ gây ra lỗi Chế độ máy bay của bạn hiện tại
Chúc bạn thành công!

mình tải Lumia software tool 5.0.0 về và update lên 5.0.5 sau đó thì chạy chương trình sửa chữa nokia lumia 520 thì nó hiện lên dòng chữ ngay bên cạnh là phone info package not found on disk và ko thể làm gì thêm ạ. e loay hoay với cái Lumia software tool mãi mà ko giải quyết được ạ. Mong mn giúp đỡ :3

Chúng tôi chuyên thay mặt kính cảm ứng lumia 520 tại tphcm với giá cạnh tranh mà chất lượng nhất thị trường

03-11-2016 15:59

duydang

Newbie

Khoa Công nghệ thông tin
Gia nhập: 02.11.16
có 2 trường hợp: TH1: SỰ thật là ng trên máy bay vẫn còn sống họ đang bị người ngoài hành tinh bắt làm vật nuôi để làm thí nghiệm.
TH2: Máy bay đã bị hút vào 1 vùng ko gian khác và đã bị vỡ thành nhiều mảnh nên người trong đó đã bị hút đi có thể là đến tương lai hay về quá khứ cũng có thể là đã chết ngoài ko gian.
Chính phủ đã biết sự thật nhưng ko công bố vì công bố sẽ làm mọi ng lo sợ. Tôi có ông chú làm bên NASA của Mỹ nói như vậy , đây là tài liệu mật máy bơm ly tâm đầu gang vào mà xem tài liệu này đi.

20-05-2017 18:49

dang kim cuc

Newbie

Khoa Ngữ văn
Gia nhập: 18.05.17
Đã cảm ơn: 2 lần
đọc mà thấy lạnh cả người, liệu có hay không hay là nhảm nhí, cho xin số gọi coi
sitesync-review/ SitesyncReview[/quote]

Đi đến diễn đàn:

Copyright © Trường Đại học Khoa học - Đại học Huế. Địa chỉ: 77 Nguyễn Huệ, Huế, Việt Nam.
Site được xây dựng trên nền hệ thống PHP-Fusion. Thiết kế và chỉnh sửa bởi nlhhuan.

--- a d v e r t i s e m e n t ---